เฟสบุคส่วนตัว Adam Langputeh ได้โพสต์ข้อความและภาพ เกี่ยวกับการทำไสยศาสตร์ โดยมีข้อความดังนี้
“ประสบพบเห็นกับสองตา
#หลายปีผ่านมา ความเจ็บปวดที่เป็นปริศนาภายในตัวของผู้ที่เป็นแม่ 3 วันดี 4 วันไข้ เจ็บออด ๆ แอ๊ด ๆ ไปตรวจไปหาหมอโรงพยาบาล ไปหาหมอคลีนิค แต่ก็ไม่หายสักที ตรวจวินิจฉัยแล้ว ผลออกมาปกติดี แต่ความเจ็บปวดแบบเดิม 3 วันดี 4 วันไข้ ก็ยังเป็นอยู่เหมือนเดิม จนบางครั้งก็พาไปรักษาหาหมอบ้านช่วยปัดเป่า อาการก็จะดีขึ้น หายเจ็บไปสัก 2-3 วัน แล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิม เท่าที่ใครบอกว่าลองไปดูหมอที่นั่นดี ไปหาหมอที่นี่ดี ก็จะพาแม่ไป
จนกระทั้งมาหาหมอบ้านคนนี้ แล้วแกบอกว่า มีคนไม่ประสงค์ดี(ไอ้เลว) ทำไสยศาสตร์ (มนต์ดำ) เอาไปฝังไว้ที่บริเวณบ้าน มันเอามาฝังไว้เมื่อหลายปีมาแล้ว เพื่อต้องการให้ครอบครัวแตกแยก อยู่แบบไม่มีความสุข
#เมื่อคืนที่ผ่านมา คุณหมอท่านนี้ ได้มาทำพิธีเรียกมนต์ดำที่บ้าน แล้วชี้จุดบริเวณที่(ไอ้เลว)เอามนต์ดำมาฝังไว้ จากนั้นผมได้เอาจอบ ค่อยๆขุดลงไป ความลึกประมาณเกือบๆหนึ่งศอก แล้วก้อเจอก้อนตระกุตมนต์ดำอันนี้ถูกฝังอยู่ คุณหมอได้เอาใบพลูหยิบมันขึ้นมา เอามาทำพิธี แล้วก็มันออกมา มีทั้งตะปู เข็ม เศษกระดูก เศษผ้าเหลือง สายสิน และก็หุ่นปั้นลูกเกราะ แล้วคุณหมอก็ได้ทำลายมันทิ้งไป
#แค่อยากเอามาแชร์ประสบการณ์ ที่เคยเจอมากับตัวเอง ถึงแม้เทคโนโลยีจะก้าวล้ำสมัยสักเพียงใด แต่ไสยศาสตร์ที่มีมาตั้งแต่สมัยยุคโบราณกาลก็ยังคงมีอยู่เหมือนเดิม
#การศึกษาช่วยให้คนมีความคิดไตร่ตรองพัฒนาในสิ่งที่ดีๆ
#แต่คนที่จิตใจต่ำช้า อิจฉาริษยาผู้อื่น ต่อให้มีการศึกษาที่สูง ก็ยังเลวทรามอยู่ดี
#สุดท้าย ขอดูอาร์ให้ อล. สาปแช่งคนที่อิจฉาริษยาผู้อื่น ขอให้เค้าประสบแต่ความทุกข์ใจ เดือดร้อนใจตลอดไป #อามีน”
ชมคลิป