ผู้ใช้เฟสบุ็กที่ใช้ชื่อ Aod Muhumud ได้โพสแฉกลโกง เราชนะ ผ่านเฟสบุ๊กส่วนตัว โดยมีเนื้อหาดั่งนี้..
ในตอนที่ท่านส่งบัตรให้พ่อค้า ท่านต้องบอก ”รหัสผ่าน” พ่อค้าจำรหัสและแอบถ่ายรูปบัตรของท่านเก็บไว้ พอท่านกลับไป
สามารถเอารูปถ่ายบัตรมาแสกนแทนบัตรได้เลยครับ ส่วนรหัสผ่านก็รู้อยู่แล้ว เขาสามารถดึงเงินจากบัตรท่านได้ตลอดเลยครับ เงินเข้าวันศุกร์ เขาก็ดึงเงินวันศุกร์ ซึ่งเราทดลองดูแล้ว ทำได้จริงครับ
ดังนั้นเลือกร้านที่ท่านไว้ใจก่อนจับจ่ายใช้สอย เพราะลูกค้าบางรายใช้บัตรไปเรื่อย อยู่ๆมา เงินหมดบัตรแบบไม่รู้ตัว ”ระวังกันด้วยนะครับ”
โพสดังกล่าว