ผู้ใช้ เราชนะ ดาหน้าออกมาโวย ราคาสินค้า ทำไมปรับแพงขึ้นแบบไร้สาเหตุ แถมเจอชาร์จเงิน ไม่มีที่มาที่ไป วอนภาครัฐควบคุมราคาสินค้า
เราชนะ เริ่มจ่ายเงินให้ประชาชนได้ใช้จ่ายเพื่อบรรเทาปัญหาเศรษฐกิจในช่วงนี้ ที่เกิดจากผลกระทบของการระบาดโควิด-19 รอบใหม่ โดยขณะนี้มีผู้ที่ได้รับเงินแล้ว 2 กลุ่ม คือ
1.ผู้ถือบัตรสวัสดิการแห่งรัฐ
2.ผู้เข้าร่วมโครงการ คนละครึ่ง, เราเที่ยวด้วยกัน
หลังจากได้รับเงินไปแล้ว มีเสียงสะท้อนจากผู้บริโภคจำนวนมากในหลายจังหวัดถึงประเด็นสินค้าที่มีการปรับตัวสูงขึ้น จนมีการตั้งคำถามว่า เป็นเพราะอะไรกันแน่ เหตุใดร้านค้าพากันปรับราคาสินค้าขึ้น บางร้าน 7%
บางร้านคิดค่าบริการสแกนสินค้าค้าเพิ่ม แต่ส่วนใหญ่ต่างออกมาบอกเป็นเสียงเดียวกันว่า ราคาสินค้าปรับเปลี่ยนไปจากเดิมจนรู้สึกได้ และต้องการให้มีการควบคุมราคาสินค้าโดยเร็ว
น้ำมันพืชก็ขึ้น
ชาวเน็ตต่างเข้ามาแสดงความเห็น
ขอบคุณข้อมูลจาก khaosod