#ไม่เหลืออะไร
#เหตุเพลิงไหม้บ้านหญิงหม้ายอายุ60ปี
เมื่อ 14 พ.ย.63 เวลา 05.00 น.ได้เกิดเหตุไฟไหม้ บ้านนางรอเมียะ สะตำ หญิงหม้ายอายุ 60 ปี บ้านเลขที่ 37 ม.5 ต.ควนสะตอ อ.ควนโดน จ.สตูล เป็นบ้านลักษณะครึ่งไม้ครึ่งปูน เพลิงลุกไหม้วอดทั้งหลังพร้อมทรัพย์สินในบ้านไม่เหลืออะไร
ด้วยความเมตตาของพระองค์ในคืนนั้นนางรอเมียะ ได้ไปนอนบ้านญาติ เมื่อทราบเหตุกลับมาดูบ้านและทรัพย์สินของตัวเองที่ใช้ความพยายามสะสมมาทั้งชีวิต กลายเป็นกองเถ้าถ่าน เมื่อเห็นภาพกลุ่มควันหลังสิ้นเปลวเพลิง ร่างกายแทบทรุดและพูดอะไรไม่ออก
วันนี้ทางสภาเครือข่ายฯ, มูลนิธิคนช่วยฅน ร่วมกับอบต.ควนสะตอ ฝ่ายปกครอง กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน มัสยิดบ้านทางงอองค์กรจิตอาสา มูลนิธิ ชมรมจิอาสาต่างๆ ตลอดจนชาวบ้านในพื้นที่ มีมติร่วมกันสร้างบ้านหลังใหม่ให้กับผู้ประสบภัย เพื่อเป็นที่อยู่อาศัยในวันที่ไร้ที่พักพิง