ระทึก! จนท.EODเข้าตรวจสอบวัตถุต้องสงสัยบนถนนที่นราธิวาส
เมื่อ วันที่ ๔ มิถุนายน ๒๕๖๔ เวลาประมาณ ๐๓.๑๕ น. ภายใต้การอำนวยการของ ก.ท.อรุณ ศรีใส นายอำเภอสุคิริน/ผอ.ศปก.อ.สุคิริน ได้รับแจ้งจากชาวบ้านในพื้นที่ว่าพบวัตถุต้องสงสัยลักษณะเป็นถุงสีดำมีขวดน้ำอัดลมวางอยู่ด้านบนและมีผ้าสีเหลืองวางอยู่ด้านบนขวดน้ำอัดลม จึงได้สั่งการให้ชุดรักษาความปลอดภัยหมู่บ้าน หมู่ ๓ ตำบลเกียร์ อำเภอสุคิริน จังหวัดนราธิวาส ตรวจสอบเบื้องต้นและให้กันพื้นที่ไม่ให้ประชาชนทั่วไปเข้าใกล้พื้นที่บริเวณนั้น และประสานสถานีตำรวจภูธรสุคิริน แจ้งชุด EOD เข้าตรวจสอบวัตถุต้องสงสัยดังกล่าวและแจ้ง กองร้อยทหารพราน ที่ ๑๐๐๙ กองร้อย อส.อ.สุคิรินที่ ๑๓ ชุดคุ้มครองตำบลเกียร์ เข้าตรวจสอบ เวลา ๐๘.๓๐ น. ภายหลังจากชุด EOD ได้ตรวจสอบเสร็จเรียบร้อยแล้ว
[read more]
ปรากฏว่าภายในถุงดำเป็นเพียงกล่องลังเปล่า ไมมีวัตถุที่เป็นอันตราย หรือระเบิดแต่อย่างใด คาดว่าเป็นการก่อกวนของกลุ่มแนวร่วมในพื้นที่ ทั้งนี้ พนักงานสอบสวนสถานีตำรวจภูธรสุคิริน ได้เข้าตรวจสอบวัตถุต้องสงสัยดังกล่าวตามอำนาจหน้าที่ตามกฎหมายต่อไป
เหตุเกิด บริเวณไหล่ทาง ทางหลวงหมายเลข ๔๑๑๕ หมู่ ๓ ตำบลเกียร์ อำเภอสุคิริน จังหวัดนราธิวาส พิกัด ๐๕.๙๗๑๕๑ N ๑๐๑.๗๕๒๑๔๒ E
สาเหตุ อยู่ระหว่างการสืบสวน สอบสวนต่อไป รายละเอียดเพิ่มเติมจะรายงานให้ทราบต่อไป
[/read]