เมื่อ 22 ก.พ. 2564 เจ้าหน้าที่ตำรวจ กก.สส.ภ.จว.ยะลา จับกุมยาเสพติดจำนวน 2 ราย
รายที่ 1 จับกุมได้บริเวณป่าละเมาะ พื้นที่ ม.4 ต.บันนังสาเร็ง อ.เมือง จ.ยะลา พร้อมของกลางยาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาบ้า) ชนิดเม็ดกลมแบนสีแดงพิมพ์ตัวอักษรภาษาอังกฤษ WY บนตัวยาบรรจุอยู่ในหลอดพลาสติก เจ้าหน้าที่จึงแจ้งข้อกล่าวหาว่า “มียาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาบ้า)ไว้ในครอบครองโดยผิดกฎหมาย”
นำตัวส่งพนักงานสอบสวน สภ.เมืองยะลา เพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป
รายที่ 2 จับกุมได้ภายในสวนยางพารา พื้นที่ ม.2 ต.ปุโรง อ.กรงปินัง จ.ยะลา พร้อมของกลางยาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาบ้า) ชนิดเม็ดกลมแบนสีแดงพิมพ์ตัวอักษรภาษาอังกฤษ WY บนตัวยาบรรจุอยู่ในหลอดพลาสติก
เจ้าหน้าที่จึงแจ้งข้อกล่าวหาว่า “มียาเสพติดให้โทษประเภท 1 (ยาบ้า)ไว้ในครอบครองโดยผิดกฎหมาย” นำตัวส่งพนักงานสอบสวน สภ.กรงปินัง เพื่อดำเนินการตามกฎหมายต่อไป